Sức khỏe nha khoa
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Quy trình thực hiện lấy cao răng

Go down

Quy trình thực hiện lấy cao răng Empty Quy trình thực hiện lấy cao răng

Bài gửi by Admin Fri Sep 18, 2015 2:34 pm

Cao răng là một thành tố có nguy cơ khiến cho nhiều người mắc bệnh về răng miệng như sâu răng, viêm nha chu, hôi miệng… Lúc đầu nếu nhắc đến thì ai cũng không mấy để ý đến nó nhưng nếu như thấy được hệ quả mà nó mang lại thì sẽ không ít người lo sợ. Vì vậy, mọi người cần phải chăm sóc tốt cho răng miệng của mình với việc thực hiện theo những chỉ dẫn của các bác sĩ nha khoa. Trong đó việc ưu tiên hàng đầu là đi lấy cao răng thường xuyên theo định kỳ 3 đến 6 tháng/ một lần.

Việc lấy cao răng hiện nay đã trở nên khá đơn giản và nhẹ nhàng, không gây ra bất kỳ sự đau đớn nào cho mọi người. Đó chính là nhờ vào công nghệ lấy cao răng bằng sóng siêu âm hết sức hiện đại và tân tiến.

Quy trình thực hiện lấy cao răng Quy-trinh-cao-voi-rang

Luôn đi đầu trong việc ứng dụng những công nghệ phục hình nha khoa hiện đại trên thế giới, phòng khám Nha khoa Đăng Lưu đã đầu tư hệ thống máy móc chuyên dụng tân tiến, được nhập khẩu trực tiếp từ các nước có nền nha khoa phát triển như Đức, Thủy Điện, Mỹ, Anh, Hà Lan… Và phòng khám nha khoa Đăng Lưu đã áp dụng phương pháp lấy cao răng bằng sóng siêu âm với công nghệ EMS của Thủy Điển.

Quy trình thực hiện lấy cao răng bằng sóng siêu âm được thực hiện tại phòng khám nha khoa Đăng Lưu hết sức khoa học và đạt theo tiêu chuẩn của Bộ Y tế. Việc lấy cao răng sẽ diễn ra với những bước cơ bản như sau:

Bước 1: Thăm khám và tư vấn.

Đây là cơ sở ban đầu để bác sĩ đánh giá được mức độ sức khỏe răng miệng của bạn, từ đó bác sĩ sẽ có phương hướng điều trị hợp lý và hiệu quả.

Đồng thời, lúc này bác sĩ cũng kiểm tra xem bạn có bị dị ứng với các loại thuốc hay các hoạt chất sử dụng trong quá trình thực hiện trám răng và đánh bóng răng hay không. Điều này sẽ đảm bảo một cách tối đa sự an toàn cho bệnh nhân.

Bước 2: Vệ sinh răng miệng.

Đây là bước làm sạch ban đầu để giúp cho khoang miệng sạch sẽ, không còn vi khuẩn gây bệnh.Bước 3: Lấy vôi răng và đánh bóng mặt răng.

Đây là bước cuối cùng và quan trọng nhất của quá trình lấy vôi răng. bác sĩ sẽ sử dụng máy Mini Piezon để làm sạch các mảng bám và cao răng trên toàn bộ bề mặt răng. Sau đó bác sĩ dùng bột muối khoáng để đánh bóng bề mặt răng.

Quy trình thực hiện lấy cao răng Quy-trinh-cao-voi-rang-02

Để việc đánh cao răng được hiệu quả thì mọi người nên lựa chọn trung tâm nha khoa uy tín và chất lượng trong cả nước. Và nha khoa Đăng Lưu là một sự lựa chọn hoàn hảo nhất.

Như các bạn biết bệnh sâu răng và viêm nha chu có thể làm bạn mất răng và chức năng ăn nhai bị suy yếu vì vậy ngay từ đầu các bạn nên chăm sóc răng miệng ngay từ ban đầu thật tốt. Nếu có bạn nào đang rơi vào tình trạng mất răng do bệnh răng miệng hoặc rủi ro tai nạn thì các bạn có thể trực tiếp đến nha khoa để tìm đến giải pháp trồng răng giả. Trong dịch vụ trồng răng giả hiện nay có ba giải pháp chính đó là: hàm tháo lắp, cầu răng sứ và cay ghep implant

Tùy vào từng trường hợp mất răng mà bác sĩ sẽ có tư vấn phù hợp để bệnh nhân có thể chọn lựa giải pháp mà bạn cảm thấy là thích hợp. Nhưng thực sự khách quan nhận xét thì giải pháp implant là giải pháp tốt nhất hiện nay trong lĩnh vực trồng răng giả thẩm mỹ. Tuy nhiên đây là giải pháp có kỹ thuật rất khó nên các bạn cần chọn lựa thật kỹ về trung tâm nha khoa implant uy tín để tìm được bác sĩ có tay cấy ghép implant đạt hiệu quả cao nhất
Nguồn: Quy trình thực hiện lấy cao răng

Admin
Admin

https://suckhoenhakhoa1.forumvi.com

- Similar topics