Sức khỏe nha khoa
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Những điểm quan trọng tự thân để cấy ghép implant

Go down

Những điểm quan trọng tự thân để cấy ghép implant  Empty Những điểm quan trọng tự thân để cấy ghép implant

Bài gửi by Admin Thu Sep 24, 2015 8:46 am

Sức khỏe răng miệng là vấn đề quan trọng vì vậy các bạn cần chăm sóc răng miệng thật tốt để có thể bảo vệ hàm răng luôn chắc khỏe. Có nhiều trường hợp bệnh nhân bị mắc bệnh nha chu dẫn tới tình trạng mất răng. Nếu bị mất răng sẽ làm cho hàm răng suy giảm chức năng ăn nhai vì vậy bạn cần tìm cho mình giải pháp cải thiện tình trạng mất răng.

Để làm răng giả thay thế cho răng thật bị mất thì các bạn cần chọn lựa cho mình một trong số các giải pháp phục hình răng sau: Làm hàm tháo lắp, cầu răng sứ, trồng răng implant.

Những điểm quan trọng tự thân để cấy ghép implant  Nhung-diem-quan-trong-tu-than-de-cay-ghep-implant

Làm hàm tháo lắp là giải pháp làm răng giả truyền thống, còn giải pháp làm cầu răng sứ sẽ sử dụng bình quân ba chiếc răng sứ tạo cầu răng sứ gắn cho một vị trí mât răng. Giải pháp implant là giải pháp khá mới mẻ nhưng đây lại là giải pháp hiện đại nhất trong số các giải pháp làm răng giả.

Nếu bạn chọn lựa giải pháp cấy ghép implant thì bạn sẽ được sở hữu một chiếc răng giả có đầy đủ cả chân răng và thân răng có cấu tạo gần như chiếc răng thật của bạn. Đây chính là sự hiện đại và tiến bộ vượt bậc của khoa học nói chung và ngành nha khoa nói riêng.

Tuy nhiên để tiến hành cấy ghép implant thì các bạn cần tham khảo kỹ lưỡng về một số yếu tố quan trọng sau đây:

Yếu tố đầu tiên để có thể tiến hành cấy ghép implant đó là bạn cần thăm khám sức khỏe nếu đủ điều kiện cấy ghép thì bác sĩ mới tiến hành cho bạn.

Những điểm quan trọng tự thân để cấy ghép implant  Nhung-diem-quan-trong-tu-than-de-cay-ghep-implant-01

Điều thứ hai đó là yếu tố xương hàm của bạn, nếu xương hàm đủ độ dày để có thể cấy ghép trụ implant thì bác sĩ sẽ trồng răng implant cho bạn. Nếu trường hợp xương hàm của bạn bị tiêu xương thì có thể bạn sẽ được ghép xương trước khi cấy ghép implant.

Trên đây là hai yếu tố tự thân rất quan trọng vì vậy các bạn cần đến nha khoa để được thăm khám và tư vấn thật kỹ lưỡng về giải pháp cấy ghép implant.

Nguồn: Những điểm quan trọng tự thân để cấy ghép implant

Admin
Admin

https://suckhoenhakhoa1.forumvi.com

- Similar topics