Sức khỏe nha khoa
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trồng răng giả có ảnh hưởng gì không ?

Go down

Trồng răng giả có ảnh hưởng gì không ? Empty Trồng răng giả có ảnh hưởng gì không ?

Bài gửi by Admin Tue Oct 06, 2015 11:16 am

Câu hỏi:Chào Bs. Tôi có vấn đề thắc mắc muốn xin ý kiếm tư vấn của Bs. Trong một lần bị tai nạn, tôi mất một răng hàm dưới. Tuy không ảnh hưởng đến thẫm mỹ nhưng việc mất chiếc răng này lại gây khó khăn cho tôi trong việc nhai thức ăn và vệ sinh răng miệng. Tôi muốn trồng răng giả để khắc phục được tình trạng này. Tuy nhiên tôi không biết trồng răng giả có  ảnh hưởng gì không ? Mong bác sĩ tư vấn giúp tôi.

( Bảo Thanh, Gia Lai)

Trồng răng giả có ảnh hưởng gì không ? Bac-si

Chào bạn Thanh !.

Rất cám ơn bạn vì đã quan tâm và tin tưởng chia sẻ băn khoăn với trung tâm nha khoa chúng tôi. Về vấn đề răng miệng của bạn cũng như vấn đề mà bạn đang quan tâm ” trồng răng giả có ảnh hưởng gì không ? các chuyên gia của chúng tôi trả lời như sau

Trông răng giả là phương pháp được nhiều người lựa chọn để điều chỉnh hàm răng bị hư tổn do sâu răng, sứt mẻ do tai nạn… Răng giả thường được dùng hiện nay là loại răng sứ cao cấp bao gồm một lớp sứ bao bọc quanh thân răng và cùi răng. Răng sứ được điều chế có màu hoàn toàn giống với răng thật nên rất đảm bảo thẩm mỹ, bạn hoàn toàn có thể yên tâm với nụ cười tươi, tỏa sáng với những chiếc răng bọc sứ.

Việc trồng răng giả này đã được kiểm chứng là không hề gây ra bất kỳ ảnh hưởng nào cho sức khỏe răng miệng cũng như không gây ra bất kỳ một biến chứng nào ảnh hưởng tới răng miệng hoặc sức khỏe toàn thân cả.

Trồng răng giả có ảnh hưởng gì không ? Cach-su-dung-ham-gia-the-nao-3

Trồng răng giả hiện nay được thực hiện với kỹ thuật hiện đại với quy trình thực hiện diễn ra sẽ rất nhanh chóng và tuyệt đối an toàn cho bệnh nhân.  Khi bạn đến cơ sở nha khoa để bọc răng sứ, các BS sẽ kiểm tra kỹ để biết về tình trạng răng của bạn. Sau khi kiểm tra xong, BS sẽ tư vấn cho bạn nên sử dụng loại răng sứ phù hợp với tình trạng răng của bạn sao cho hiệu quả và an toàn.

Để trồng răng giả được an toàn thì phải đảm bảo môi trường vô trùng trước khi trồng răng, các BS sẽ tiến hành vệ sinh răng miệng, lấy cao răng để đảm bảo môi trường vô trùng cho quá trình trồng răng giả. Nếu bạn bị các bệnh về răng miệng như viêm nướu, viêm tủy răng, sâu răng…thì BS sẽ tiến hành điều trị trước khi trồng răng giả.

Trong dịch vụ trồng răng giả có ba giải pháp chính đó là: Hàm tháo lắp, cầu răng sứ, trồng răng implant, trong đó giải pháp implant là giải pháp tốt nhất trong số các giải pháp trồng răng giả. Tuy nhiên đây là giải pháp đòi hỏi kỹ thuật tay nghề cao nên bạn cần chọn lựa trồng
implant ở đâu tốt để tìm được bác sĩ giỏi trong lĩnh vực cấy ghép implant để tiến hành an toàn cho bệnh nhân.

Trồng răng giả có ảnh hưởng gì không ? Cach-su-dung-ham-gia-the-nao-1

Sau khi gắn răng xong, BS sẽ kiểm tra khớp cắn để đảm bảo bạn không bị cợm trong quá trình nhai thức ăn. Trong quá trình sử dụng, nếu cảm thấy khó chịu, bạn nên đến trung tâm implant nha khoa để BS kiểm tra lại.

Bạn Thanh hãy yên tâm vì trồng răng giả không gây ảnh hưởng gì đến sức khỏe. Hãy đến cơ sở nha khoa uy tín để BS khám và tư vấn trực tiếp cho bạn để bạn yên tâm hơn bạn nhé.

Nguồn:
Trồng răng giả có ảnh hưởng gì không ?

Admin
Admin

https://suckhoenhakhoa1.forumvi.com

- Similar topics