Sức khỏe nha khoa
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Lợi ích của việc điều trị chỉnh nha người lớn

Go down

Lợi ích của việc điều trị chỉnh nha người lớn Empty Lợi ích của việc điều trị chỉnh nha người lớn

Bài gửi by Admin Thu Mar 17, 2016 3:48 pm

Chỉnh nha niềng răng không những dành cho trẻ nhỏ và những người tuổi vị thành niên, hiện nay cứ 5 bệnh nhân đến chỉnh nha thì có trung bình 1 người ở độ tuổi trưởng thành, không ai là quá già để điều trị chỉnh hình răng.

Lợi ích của việc điều trị chỉnh nha người lớn Loi-ich-chinh-nha-nguoi-lon

Người lớn tìm cách điều trị chỉnh nha cho thẩm mỹ khuôn mặt, đa số họ không có điều kiện điều trị khi còn trẻ tuổi, nhưng điều đó chưa bao giờ là vấn đề với các chuyên gia chỉnh nha tại các trung tâm nha khoa.

Lợi ích của việc điều trị chỉnh nha

Người lớn điều trị chỉnh nha được hưởng nhiều lợi ích bao gồm, cân chỉnh hàm răng để chúng có được tính chất thâm mỹ cao và từ đó có được nụ cười tươi đẹp hơn. Cải thiện khả năng vệ sinh răng miệng bằng bàn chải và chỉ nha khoa, đặc biệt cho những người có răng mọc chồng chéo, tạo khớp cắn đềo và khả năng ăn nhau tốt hơn. Hàm răng trở nên đều và khít hơn, giảm thiểu sự mài mòn hàm răng.

Mang niềng răng trong quá trình điều trị

Nhiều người lớn quan tâm đến việc sử dụng khí cụ niềng răng trong quá trình điều trị điều này có thể khiến họ mất tự tin khi giao tiếp, đặc biệt khi sử dụng niềng răng mắc cài kim loại. Hiện nay với niềng răng người lớn đã xuất hiện niềng răng không mắc cai invisalign là loại niềng răng vô hình mà người lớn có thể sử dụng để người đối diện không thể nhận thấy chúng ta đang niềng răng.

Cảm giác đau và khó chịu

Điều trị chỉnh nha cho người lớn là khó chịu hơn độ tuổi trẻ em, người lớn điều trị chỉnh nha sẽ có cảm giác đau hơn trẻ em mặc dù chúng ta sẵn sang đón nhận điều này hơn với trẻ em. Thông thường hàm răng sẽ có cảm giác đau trong 12-24 giờ đầu sau khi bác sỹ điều chỉnh khí cụ chỉnh nha hoặc mới mang khay niềng răng mới, với kỹ thuật niềng răng mới thời gian hoàn thành từ 15-18 tháng. Việc nghiên cứu niềng răng ở đâu tốt tphcm cũng là đề tài cần để ý.

Nguồn: Lợi ích của việc điều trị chỉnh nha người lớn

Admin
Admin

https://suckhoenhakhoa1.forumvi.com

- Similar topics