Sức khỏe nha khoa
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Niềng răng trẻ em có chi phí như thế nào?

Go down

Niềng răng trẻ em có chi phí như thế nào? Empty Niềng răng trẻ em có chi phí như thế nào?

Bài gửi by Admin Tue Sep 08, 2015 9:00 am

Dịch vụ niềng răng là một giải pháp thẩm mỹ hàm răng trở nên thẳng đều như ý bằng cách sử dụng khí cụ chuyên dụng trong chỉnh nha gắn lên hàm răng của bạn để nắn chỉnh hàm răng từ từ cho đến khi hàm răng thẳng đều như ý.

Giải pháp niềng răng có thể áp dụng cho nhiều trường hợp khác nhau như: Răng mọc lệch lạc, răng mọc chen chúc, răng bị hô, bị móm… đều có thể tiến hành niềng răng để cải thiện lại hàm răng thẳng đều như ý.

Niềng răng trẻ em có chi phí như thế nào? Nieng-rang-tre-em-co-chi-phi-nhu-the-nao-450x319

Nếu các bạn tiến hành niềng răng chắc chắn đây sẽ là quyết định đúng đắn để khắc phục những hàm răng chưa thẳng đều. Khi bạn sở hữu hàm răng thẳng đều các bạn sẽ lấy lại sự tự tin trong công việc và giao tiếp hằng ngày.

Giải pháp niềng răng không kén chọn đối tượng, quan trọng là bạn nên chọn cho mình trung tâm nha khoa để niềng răng càng sớm càng tốt. Đặc biệt đối tượng trẻ em niềng răng là một điều rất lợi thế.

Sau khi trẻ thay răng sữa và mọc đủ răng vĩnh viễn nếu hàm răng không thẳng đều thì ngay lập tức tiến hành niềng răng sẽ thuận đà phát triển của hàm răng và thời gian niềng răng có thể rút ngắn hơn so với người lớn niềng răng. Vậy về mặt chi phí thì giá niềng răng dành cho trẻ em là bao nhiêu?

Niềng răng trẻ em có chi phí như thế nào? Nieng-rang-tre-em-co-chi-phi-nhu-the-nao-01-450x301

Chi phí niềng răng cho trẻ em và người lớn là như nhau, bác sĩ sẽ dựa vào bạn chọn lựa khí cụ chỉnh nha nào mới có thể chốt chi phí cụ thể. Chi phí chỉnh nha sẽ phụ thuộc vào khí cụ chỉnh nha và hoàn toàn không phân biệt độ tuổi. Sau đây là bảng giá để các bạn tham khảo:

Niềng răng mắc cài Inox : 22 – 30 triệu
Niềng răng mắc cài sứ: 28 – 36 triệu
Niềng răng mắc cài tự đóng ( Damon, Speed): 32 – 38 triệu.
Niềng răng mắc cài tự đóng sứ: 32 – 45 triệu
Niềng răng mắc cài tự đóng sứ trắng Damon Clear: 40 – 55 triệu
Niềng răng không mắc cài Clear Aligner: 35 – 55 triệu.
Niềng răng không mắc cài Invisalign: 70 – 120 triệu.
Niềng răng mặt trong: 90 – 120 triệu.

Nguồn: Niềng răng trẻ em có chi phí như thế nào ?

Admin
Admin

https://suckhoenhakhoa1.forumvi.com

- Similar topics