Sức khỏe nha khoa
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Những giải pháp niềng răng không để lộ khí cụ

Go down

Những giải pháp niềng răng không để lộ khí cụ Empty Những giải pháp niềng răng không để lộ khí cụ

Bài gửi by Admin Sat Mar 12, 2016 10:10 am

Dịch vụ niềng răng hiện nay đang là giải pháp được nhiều người chọn lựa để thẩm mỹ lại hàm răng chưa thẳng đều. Với giải pháp này có thể áp dụng cho nhiều độ tuổi khác nhau, đặc biệt trẻ em niềng răng càng sớm càng tốt để đạt hiệu quả cao nhất. Bạn chỉ cần kiên trì mang khí cụ chỉnh nha trong một thời gian để sở hữu một hàm răng thẳng đều như ý.

Hiện tại đã có rất nhiều khí cụ chỉnh nha nhằm đáp ứng nhu cầu của nhiều khách hàng. Tùy vào gu thẩm mỹ hoặc chi phí hiện tại của bạn mà bạn có thể chọn lựa loại khí cụ sao cho phù hợp với mình. Sau đây là những khí cụ niềng răng khác nhau cùng mức chi phí cụ thể để các bạn tham khảo:

Những giải pháp niềng răng không để lộ khí cụ Nhung-giai-phap-nieng-rang-khong-de-lo-khi-cu

Niềng răng mắc cài Inox: 22 – 30 triệu
Niềng răng mắc cài sứ: 28 – 36 triệu
Niềng răng mắc cài tự đóng ( Damon, Speed): 32 – 38 triệu.
Niềng răng mắc cài tự đóng sứ : 32 – 45 triệu
Niềng răng mắc cài tự đóng sứ trắng Damon Clear        : 40 – 55 triệu
Niềng răng không mắc cài Clear Aligner: 35 – 55 triệu.
Niềng răng không mắc cài Invisalign : 70 – 120 triệu.
Niềng răng mặt trong: 90 – 150 triệu.

Mỗi khí cụ trên sẽ có những đặc điểm riêng và các bạn có thể trao đổi cùng bác sĩ để được tư vấn kỹ hơn. Tuy nhiên trong số các khí cụ này thì có niềng răng Clear Aligner, niềng răng invisalign và niềng răng mặt trong là ba giải pháp niềng răng mang lại thẩm mỹ cao.

Những giải pháp niềng răng không để lộ khí cụ Nhung-giai-phap-nieng-rang-khong-de-lo-khi-cu-01

Sở dĩ ba loại khí cụ này mang lại thẩm mỹ là vì giấu đi khí cụ bạn đang mang để niềng răng. Khay niềng Clear Aligner và invisalign là dạng khay bằng nhựa trong suốt nên bạn sử dụng sẽ không để lộ bạn đang chỉnh nha.

Đặc biệt hơn nữa là giải pháp niềng răng mặt trong mặc dù sử dụng mắc cài nhưng hoàn toàn giấu được khí cụ bằng cách gắn mắc cài mặt trong hàm răng nên còn được gọi là niềng răng mặt lưỡi. Để có thể chọn lựa khí cụ chỉnh nha bạn hãy đến nha khoa để được bác sĩ tư vấn kỹ lưỡng.

Nguồn: Những giải pháp niềng răng không để lộ khí cụ

Admin
Admin

https://suckhoenhakhoa1.forumvi.com

- Similar topics