Sức khỏe nha khoa
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Bọc răng sứ có đau không?

Go down

Bọc răng sứ có đau không? Empty Bọc răng sứ có đau không?

Bài gửi by Admin Tue Aug 25, 2015 8:47 am

Hiện nay giải pháp bọc răng sứ là một giải pháp thẩm mỹ hàm răng đạt tính thẩm mỹ rất cao. Giải pháp này có thể giúp bạn cải thiện được nhiều khuyết điểm khác nhau như: Răng sứt mẻ, răng ố màu, răng nhiễm tetracycline, răng mọc thưa… đều có thể sử dụng dịch vụ bọc răng sứ để có thể cải thiện khuyết điểm.

Bọc răng sứ có đau không? Boc-rang-su-co-dau-khong

Với dịch vụ làm răng sứ thẩm mỹ dành cho những trường hợp răng nhiễm màu, răng sứt mẻ, răng mọc thưa… thì không cần nhổ răng. Có nghĩa bạn vẫn giữ được thân răng thật của mình và bác sĩ sẽ tiến hành bọc sứ bao bọc răng thật của bạn. Tuy nhiên để bọc được răng sứ thì bác sĩ cần mài cùi răng của bạn nhỏ bớt sau đó mới có thể gắn răng sứ.

Chính vì có quy trình mài cùi răng nên khá đông khách hàng thắc mắc liệu bọc răng sứ có đau hay không?

Bạn có thể hoàn toàn yên tâm về vấn đề này vì trước khi mài cùi răng bác sĩ sẽ cho bạn sử dụng thuốc gây tê. Có thể sau khi thuốc gây tê mất tác dụng thì bạn có cảm giác hơi ê răng nhưng cũng không có ảnh hưởng gì xấu vì bác sĩ sẽ gắn răng tạm cho bạn chờ đời khi nào có răng sứ.

Như vậy khi gắn răng giả tạm thời bạn sẽ vừa thích ứng với răng giả và bảo vệ được răng thật sau khi mài cùi. Có thể ban đầu bạn cảm thấy hàm răng hơi lạ và cảm giác hơi vướng víu nhưng sẽ nhanh thích nghi.

Bọc răng sứ có đau không? Boc-rang-su-co-dau-khong-01

Đây là giải pháp thẩm mỹ hàm răng mang lại hiệu quả nhanh nhất có thể trong khoảng một tuần là bạn có thể thay đổi hoàn toàn cho hàm răng có khuyết điểm thành hàm răng đẹp như ý.

Sau khi bọc răng sứ hoàn thành bạn cũng nên chú ý đến lịch hẹn thăm khám định kỳ tại nha khoa để chăm sóc sức khỏe răng miệng nói chung và răng sứ nói riêng. Hiện tại loại răng sứ có thời gian bảo hành cao nhất là 10 năm nhưng bạn có thể kéo dài tuổi thọ của răng sứ nhiều hơn nữa nếu bạn có cách chăm sóc răng miệng đúng đắn. Cách tốt nhất bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn kỹ lưỡng.

Nguồn: Bọc răng sứ có đau không ?

Admin
Admin

https://suckhoenhakhoa1.forumvi.com

- Similar topics